ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดพนักงาน สาวออฟฟิศ ไอเดียจับชุดแมทช์แบบง่ายๆ ให้สวยปัง!  (อ่าน 106 ครั้ง)

siritidaphon

• Full Member
  • โฆษณาโปรโมชั่นของท่าน*ได้กระจายสู่การรับรู้สู่ลูกค้าได้ทั่วถึงยิ่งขึ้น สอบถาม รับจ้างโพสเว็บ
หลายคนเริ่มเข้าสู่วัยทำงานแล้ว แต่ก็ยังเป็นแม่สายแฟชั่นกันอยู่ แต่ประเด็นก็คือ ด้วยสถานภาพที่เปลี่ยนไปที่จะต้องเข้าสู่โหมดวัยทำงาน สาวออฟฟิศ ทำให้หลาย ๆ คนยังอ่อนหัดในเรื่องของการแต่งตัวยังไงไปทำงานให้ดูไม่เชย หลายคนยังคงคิดไม่ออกใช่ไหมคะว่า จะแต่งออกมาลุคแบบไหนดีน้า บางครั้งก็ต้องไปทำงานพบลูกค้า ในโหมดทางการ แต่เลือกชุด จับชุดนุ่นชุดนี่มาแต่ง แต่งไปแต่งมา สรุปคือพัง ! แต่วันนี้ขออาสาเป็นไกด์ให้สาวๆ เอง ว่าแต่งยังไงให้สวยเลิศ แต่ก็ยังคงความเป็นสาววัยใสอยู่ ตามไปดูกันเลย…

1. ลุคทางการ : Dress style

เชื่อว่า สาวออฟฟิต หลายคน ยังเป็นมือใหม่ สำหรับการแต่งตัวไปทำงานในลุคทางการกันอยู่ ไม่รู้จะแต่งยังไง แถมกลัวแต่งออกมาแล้วจะดูเชย จะแมทช์เสื้อผ้ากับตัวนุ้นตัวนี้ก็ยากเข้าไปอีก สำหรับตัวช่วยเด็ด ๆ ที่ทางเราจะมาขอไกด์ให้กับสาว ๆ สำหรับลุคการแต่งตัวทางการ แนะนำเป็นเดรส

การเลือกเดรสในลุคทางการ ขอแนะนำให้สาว ๆ ควรเลือกเป็นชุดรัดรูป หรือเห็นทรงรูปร่างของสาว ๆ หน่อยจะสวย เป๊ะ ปังมาก ! และ ความยาวของเดรสไม่ควรสั้นเกินไปนะคะสาว ๆ เพราะมันจะดูไม่สุภาพเอาได้ เกรงว่าใส่ไปหาคุณลูกค้าที่นัดพบปะพูดคุยเรื่องงาน ลูกค้าจะตกใจหายหนีกลับบ้านไปซะก่อน ในส่วนเรื่องสีของเสื้อผ้าก็ไม่ควรจะฉูดฉาดจนเกินงามนะคะ สวยแบบพอดีๆจะทำให้ออกมาดูดีมากๆเลยค่ะ

2. ลุคทางการ : Suit style

มาต่อที่ลุคที่สอง อย่ากลัวการใส่สูทไปค่ะซิสาว ๆ หลายคนมักจะกังวลว่าเวลาใส่สูทแล้วเนี่ย ลุคของเราจะดูโตเกินวัยไปไหม จริงๆแล้ว เราสามารถเลือกใส่สูทให้สวย หรู ดูแพงได้ค่ะ แถมการใส่เสื้อสูทเนี่ยยังช่วยเสริมบุคลิกทำให้เราดูเป็นคนมีภูมิฐาน มีความน่าเชื่อถือสูงด้วยค่ะ รับรองว่าสาว ๆ จะใส่ไปคุยงานก็รอด หรือจะใส่ไปสัมภาษณ์งานเนี่ย ก็ได้ชัวร์ๆ แต่ก็ใช่ว่าสาว ๆ จะหยิบจับสูทตามใจชอบมาใส่ได้เลยน้า ~ มันก็ต้องมีทริคการเลือกใส่นิดนึงนะคะ

เราควรเลือกสูทที่ไม่มีสีสันจนเกินไป ถ้ากลัวว่าการเลือกใส่สีดำแล้วจะดูโตไปเนี่ย อาจจะเลือกเป็นสีไปในทางมินิมอล หรือสีเอิร์ธโทนแทนค่ะ เช่น สีเบจ สีขาว สีเทา เพราะมาหลากสีคัลเลอร์ฟูลเนี่ย เดี๋ยวมันจะดูไม่เป็นทางการไป และสิ่งที่สำคัญก็คือ แต่งหน้าโทนสุภาพ แต่ก็ยังดูมีอะไร พร้อมกับหาพร็อพต่าง ๆ มาเพิ่มความเก๋ ให้กับชุด เช่น ต่างหู กระเป๋า มาเพิ่ม แค่นี้ก็ดูไม่แก่ไม่ป้าแล้วจ้า

3. ลุคทางการ : Shirt style

มาต่อกันที่เสื้อเชิ้ต อยากขอแนะนำสาวซิสทุกคนว่า เสื้อเชิ้ต ถือเป็นไอเทมเด็ดที่สาว ๆ ควรมีติดตู้เอาไว้ เพราะเสื้อเชิ้ต เป็นเสื้อที่สาว ๆ สามารถใช้ใส่ได้ในทุกโอกาส ไม่ว่าจะเป็นการแต่งไปทำงาน แต่งไปเที่ยว หรือจะแต่งไปไหน คือนางเอาอยู่ทุกสถานการณ์ เพราะลุคของการใส่เชิ้ตนอกจากจะดูดีแล้วเราก็ยังสามารถครีเอทให้ ออกมาในลุคที่ดูจริงจังทางการ อย่างที่เรามาแนะนำสาว ๆ ในวันนี้ได้อีกด้วย

ทริคในการใส่เชิ้ตทางการ ทางเราอยากจะขอแนะนำสาว ๆ ว่า ควรจะเป็นเชิ้ตทั่วไป หรือ เชิ้ตแฟชั่นที่ไม่มีลายเยอะจนเกินไป และไม่แต่งดีเทลด้วยการเปิดไหล่หรือคอกว้าง ในส่วนของการเลือกสี ขอแนะนำ ให้เป็นสีเบสิค แต่สาว ๆ ไม่ต้องกลัวว่า แต่งแล้วจะดูป้าดูเชย เราสามารถครีเอทด้วยการใส่พร็อพ เช่นต่างหู หรือถือกระเป๋าเก๋ ๆ ให้ดูสวยน่ารักขึ้นได้นั่นเองค่ะ แค่นี้ก็ทำให้เราดูสวยสดใส..

ชุดพนักงาน สาวออฟฟิศ ไอเดียจับชุดแมทช์แบบง่ายๆ ให้สวยปัง! อ่านบทความเพิ่มเติมคลิ๊กที่นี่ https://uniformdeluxe.com/